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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WANAWAKE NA MAKUNDI MAALUM 
Mji wa Serikali - Mtumba, Barabara ya Afya, S. L. P 573 - 40478 Dodoma. 

Simu Na: 255(026)2963341/2963346, Nukushi: 255(026)2963348 
Barua Pepe: ps@jamii.go.tz, Tovuti: www.jamii.go.tz 

 

 

TAARIFA KWA UMMA  

 
KUUNGANISHWA KWA VYUO VYA MAENDELEO YA JAMII, VYUO  

VYA MAENDELEO YA JAMII UFUNDI NA TAASISI YA  
MAENDELEO YA JAMII TENGERU 

 
Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum 
inautangazia umma kuwa, Serikali kupitia Baraza la Taifa la Elimu ya 
Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) imefikia uamuzi wa 
kuviunganisha Vyuo vya Maendeleo ya Jamii, Vyuo vya Maendeleo ya 
Jamii Ufundi na Taasisi ya Maendeleo ya Jamii Tengeru.  
 
Vyuo vilivyounganishwa na Taasisi hiyo ni Chuo cha Maendeleo ya Jamii 
Buhare (Mara), Chuo cha Maendeleo ya Jamii Ruaha (Iringa), Chuo cha 
Maendeleo ya Jamii Rungemba (Iringa), Chuo cha Maendeleo ya Jamii 
Monduli (Arusha), Chuo cha Maendeleo ya Jamii Uyole (Mbeya), Chuo cha 
Maendeleo ya Jamii Mlale (Ruvuma), Chuo cha Maendeleo ya Jamii Ufundi 
Mabughai (Tanga) na Chuo cha Maendeleo ya Jamii Ufundi Misungwi 
(Mwanza). 

Kuanzia tarehe 04 Juni, 2026 Vyuo hivyo vimekuwa Kampasi za Taasisi ya 

Maendeleo ya Jamii Tengeru. Uamuzi huo unalenga kuimarisha ufanisi wa 

kiutendaji na kuongeza ubora wa utoaji wa mafunzo ya taalauma ya 

Maendeleo ya Jamii. Aidha, uamuzi huo ni mwendelezo wa juhudi za 

Serikali ya Awamu ya Sita, inayoongozwa na Dkt. Samia Suluhu Hassan, 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, katika kuboresha upatikanaji 

wa wataalamu wa kada ya Maendeleo ya Jamii nchini ili kufikia malengo 
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ya Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, hususan katika eneo la kuimarisha 

uwezo wa watu na maendeleo ya jamii. 

Wizara inawakaribisha wadau wa Maendeleo ya Jamii, vijana na wananchi 

wote wenye nia ya kujenga taaluma katika kada ya Maendeleo ya Jamii, 

kutumia fursa hiyo kujiunga na Taasisi ya Maendeleo ya Jamii Tengeru 

kupitia Kampasi zake zilizopo katika maeneo mbalimbali nchini ili kupata 

ujuzi na maarifa bora katika kada ya Maendeleo ya Jamii. 

 

 
Charles F. Komba 

KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

30 Juni, 2026 

 

 


